image Tin tức bầu cử
Bầu cử đại biểu HĐND Thành phố khóa X: 158 người ứng cử tại 32 đơn vị bầu cử
Thứ năm, Ngày 29/04/2021, 05:42 SA Cỡ chữ Màu chữ image
(WEBGOVAP)-Theo công bố của Ủy ban Bầu cử TPHCM tối ngày 28/4, có 158 người ứng cử đại biểu HĐND TP khoá X, nhiệm kỳ 2021-2026 tại 32 đơn vị bầu cử, để bầu 95 đại biểu HĐND TP khoá X.

 

 

Mỗi đơn vị bầu cử có 5 ứng cử viên để bầu ra 3 đại biểu. Riêng đơn vị bầu cử số 31 có 3 ứng cử viên để bầu ra 2 đại biểu.

Quận Gò Vấp thuộc đơn vị bầu cử số 19  và 20, cụ thể:

Đơn vị số 19: gồm các phường 1, 3, 4, 5, 6, 7, 10, 17; có 5 ứng cử viên.

1. Đào Thị Hồng Hạnh, Quận ủy viên, Trưởng phòng Lao động - Thương binh và Xã hội quận Gò Vấp;

2. Nguyễn Thị Ánh Hoa, Giám đốc Sở Du lịch TP;

3. Nguyễn Xuân Hoàng, Phó Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn TP;

4. Mai Trung Thành, Phó Viện trưởng Viện Kiểm sát nhân dân TP;

5. Nguyễn Thị Thanh Vân, Trưởng Ban Đô thị, HĐND TP.

Đơn vị số 20: gồm các phường 8, 9,11, 12, 13, 14, 15, 16; có 5 ứng cử viên.

1. Nguyễn Kim Hiếu, Phó trưởng Ban Tuyên giáo Quận ủy Gò Vấp;

2. Cao Anh Minh, Phó Tổng Giám đốc Đài Truyền hình TP;

3. Nguyễn Văn Phước, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Liên hiệp các Hội khoa học - kỹ thuật TP;

4. Ngô Đình Lưu Tiếng, Quận ủy viên, Bí thư Quận Đoàn Gò Vấp;

5. Võ Thị Trung Trinh, Phó Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông TP.

 

Đơn vị bầu cử số 1 gồm các phường của TP Thủ Đức: An Phú, An Lợi Đông, An Khánh, Bình Trưng Tây, Bình Trưng Đông, Cát Lái, Thủ Thiêm, Thảo Điền, Thạnh Mỹ Lợi. Cụ thể ứng cử viên: Trần Thị Phương Hoa, Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ TP; Nguyễn Thị Huyền, Trưởng phòng Thanh tra pháp chế - Sở hữu trí tuệ, Trường Đại học Khoa học Tự nhiên; Nguyễn Phước Hưng, Thành ủy viên, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy Thủ Đức, Chủ tịch HĐND TP Thủ Đức; Ngô Phạm Hạnh Thúy, Ủy viên Ban Chấp hành Hội Điện ảnh TP, Đạo diễn, Diễn viên; Lê Xuân Viên, chuyên viên Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND TP.

Đơn vị số 2 gồm các phường của TP Thủ Đức: Hiệp Phú, Long Bình, Long Phước, Long Thạnh Mỹ, Long Trường, Phú Hữu, Phước Bình, Phước Long An Phước Long B, Tân Phú, Tăng Nhơn Phú A, Tăng Nhơn Phú B Trường Thạnh. Cụ thể ứng cử viên: Cao Thanh Bình, Chánh Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND TP, Phó Trưởng Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND TP; Nguyễn Thị Minh Hồng, Thành ủy viên TP Thủ Đức, Bí thư Thành Đoàn Thủ Đức; Phan Nguyễn Như Khuê, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy TPHCM, Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy; Trần Quang Lâm, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Giao thông - Vận tải TP; Thạch Nghi Xuân, Phó Ban Dân tộc - Tôn giáo, Ủy ban MTTQ Việt Nam TP.

Đơn vị số 3 gồm các phường của TP Thủ Đức: Bình Chiểu, Bình Thọ, Hiệp Bình Chánh, Hiệp Bình Phước, Linh Chiểu, Linh Đông, Linh Tây, Linh Trung, Linh Xuân, Tam Bình, Tam Phú, Trường Thọ. Cụ thể ứng cử viên: Phạm Quốc Bảo, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng thành viên Tổng Công ty Điện lực TP; Huỳnh Thanh Nhân, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Nội vụ TP; Nguyễn Thị Hồng Nhung, Thành ủy viên TP Thủ Đức, Chủ tịch Liên đoàn Lao động TP Thủ Đức; Hoàng Tùng, Phó Bí thư Thành ủy Thủ Đức, Chủ tịch UBND TP Thủ Đức; Nguyễn Viết Toàn, Ủy viên Ban Chấp hành Hiệp Hội Doanh nghiệp TPHCM, Phó Chủ tịch Hội Tự động hóa TP, Giám đốc Công ty Trách nhiệm hữu hạn Kỹ thuật tự động ETEC.

Đơn vị số 4 gồm các phường của Quận 1: Bến Nghé, Bến Thành, Cầu Kho, Cầu Ông Lãnh, Cô Giang, Đa Kao, Nguyễn Cư Trinh, Nguyễn Thái Bình, Phạm Ngũ Lão, Tân Định. Cụ thể ứng cử viên:  Đỗ Hữu Cường, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường Đa Kao, Quận 1; Quách Thanh Hưng, Giám đốc Bệnh viện Nguyễn Trãi; Trương Thị Mai Hương, Phó Viện trưởng Viện Nghiên cứu phát triển TP; Hoàng Thị Tố Nga, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy Quận 1; Nguyễn Thành Phong, Ủy viên Ban chấp hành Trung ương Đảng, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP.

Đơn vị số 5 gồm các phường của Quận 3: 1, 2, 3, 4, 5, 9, 10, 11, 12, 13, 14 và Võ Thị Sáu. Cụ thể ứng cử viên: Dương Anh Đức, Thành ủy viên, Phó Chủ tịch UBND TP; Nguyễn Đặng Hiến, Ủy viên Ban Chấp hành Hiệp Hội Doanh nghiệp TP, Tổng giám đốc Công ty Trách nhiệm hữu hạn Sản xuất thương mại Tân Quang Minh; Ngô Thị Hiền, Quận ủy viên, Bí thư Quận Đoàn Quận 3; Phạm Đăng Khoa, Quận ủy viên, Trưởng phòng Giáo dục - Đào tạo Quận 3; Phạm Thành Kiên, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy Quận 3.

Đơn vị số 6 gồm các phường của Quận 4: 1, 2, 3, 4, 6, 8, 9,10, 13, 14, 15, 16, 18. Cụ thể ứng cử viên: Trần Việt Anh, Ủy viên Trung ương MTTQ Việt Nam, Phó Chủ tịch Hiệp hội Doanh nghiệp TP, Tổng Giám đốc Công ty Cổ phần Xuất nhập khẩu Nam Thái Sơn; Ngô Châu Duy, Phó Trưởng phòng Kinh tế Quận 4; Lê Minh Đức, Phó Trưởng Ban Pháp chế HĐND TP; Thái Thị Bích Liên, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy Quận 4; Vương Đức Hoàng Quân, Chủ tịch Hội đồng trường Đại học Tôn Đức Thắng.

Đơn vị số 7 gồm các phường của Quận 5: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14. Cụ thể ứng cử viên: Trần Nam Đức, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 5; Huỳnh Ngọc Nữ Phương Hồng, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy, Chủ tịch HĐND Quận 5; Võ Văn Thật, Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Sài Gòn; Hoàng Thị Diễm Tuyết, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Sở Y tế, Giám đốc Bệnh viện Hùng Vương; Lê Văn Tứ ( Lê Tứ ), Nghệ sĩ ưu tú, Diễn viên Nhà hát cải lương Trần Hữu Trang 2.

Đơn vị số 8 gồm các phường của Quận 6: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14. Cụ thể ứng cử viên: Trịnh Kim Chi, Phó Chủ tịch Hội Sân khấu TP, Đạo diễn, Diễn viên; Diệp Hồng Di, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Phó Chủ tịch HĐND Quận 6; Châu Trương Hoàng Thảo, Phó Bí thư Quận Đoàn Quận 6; Trần Thanh Trà, Phó Trưởng Ban Nội chính Thành ủy; Nguyễn Thị Thanh Trúc, chuyên viên phòng Công tác HĐND, Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND TP.

Đơn vị số 9 gồm các phường của Quận 7: Bình Thuận, Phú Mỹ, Phú Thuận, Tân Hưng, Tân Kiểng, Tân Phong, Tân Phú, Tân Quy, Tân Thuận Đông, Tân Thuận Tây. Cụ thể ứng cử viên: Lê Nguyễn Thanh Hương, Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ Quận 7; Lê Minh Khoa, Bí thư Đảng ủy, Chỉ huy trưởng Lực lượng Thanh niên xung phong TP; Võ Khắc Thái, Bí thư Quận ủy Quận 7; Nguyễn Trần Phương Trân, Thành ủy viên, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ TP; Linh mục Trần Quang Vinh, Ủy viên Ủy ban Đoàn kết công giáo Việt Nam, Phó Chủ tịch Ủy ban Đoàn kết Công giáo TP, Chánh xứ Giáo xứ Tắc Rỗi.

Đơn vị số 10 gồm các phường của Quận 8: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15, 16. Cụ thể ứng cử viên: Lý Thị Phương Nhanh, Quận ủy viên, Bí thư Đảng ủy Phường 5 Quận 8; Huỳnh Văn Phương (Thượng tọa Thích Thiện Quý), Ủy viên Hội đồng trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Phó Trưởng ban kiêm Chánh Thư ký Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam TP; Đinh Thị Thanh Thủy, Giám đốc, Tổng Biên tập Nhà Xuất bản Tổng hợp TP; Tăng Chí Thượng, Thành ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở Y tế TP; Ngô Thanh Tuấn, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HĐND Quận 8.

Đơn vị số 11 gồm các phường của Quận 10: 1, 2, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15. Cụ thể ứng cử viên: Trần Văn Bảy, Phó Giám đốc Sở Tài nguyên và Môi trường TP; Phạm Thị Hồng Hà, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Tài chính TP; Nguyễn Phúc Hiệp, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Phó Chủ tịch HĐND Quận 10; Mai Nhật Phương, Quận ủy viên, Bí thư Đảng ủy Phường 7 Quận 10; Đặng Quốc Toàn , Bí thư Quận ủy Quận 10.

Đơn vị số 12 gồm các phường của Quận 11: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9,10, 11, 12, 13, 14, 15, 16. Cụ thể ứng cử viên: Nguyễn Hồ Hải, Phó Bí thư Thành ủy, Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy; Đặng Hiếu, Phó Bí thư Quận Đoàn Quận 11; Trương Quốc Lâm, Bí thư Quận ủy Quận 11; Trần Quang Thắng, Viện trưởng Viện Kinh tế và quản lý TP; Châu Tuyết Vân, Vận động viên Taekwondo.

Đơn vị số 13 gồm các phường của Quận 12: An Phú Đông, Thạnh Lộc, Thạnh Xuân, Thới An, Hiệp Thành. Cụ thể ứng cử viên: Trần Hoàng Danh, Bí thư Quận ủy Quận 12; Lê Thị Ngọc Thanh, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Phó Chủ tịch HĐND Quận 12; Võ Bút Thông, Phó Trưởng Phòng Y tế Quận 12; Tô Đình Tuân, Tổng Biên tập Báo Người Lao động; Bùi Tá Hoàng Vũ, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Công Thương TP.

Đơn vị số 14 gồm các phường của Quận 12: Tân Thới Nhất, Đông Hưng Thuận, Tân Hưng Thuận, Trung Mỹ Tây, Tân Chánh Hiệp, Tân Thới Hiệp. Cụ thể ứng cử viên: Trần Ngọc Bình, Phó Chủ tịch hội Doanh nhân trẻ TPHCM, Phó Giám đốc Công ty Trách nhiệm hữu hạn Thương mại Hoàng Trần; Lê Trương Hải Hiếu, Phó Bí thư Quận ủy, Chủ tịch UBND Quận 12; Lê Thị Trúc Lâm, Quận ủy viên, Bí thư Đảng ủy phường Trung Mỹ Tây, Quận 12; Nguyễn Toàn Thắng, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Tài nguyên và Môi trường TP; Cao Thị Phi Vân, Phó Giám đốc Trung tâm xúc tiến Thương mại - Đầu tư TP.

Đơn vị số 15 gồm các phường của quận Bình Tân: An Lạc, An Lạc A, Bình Trị Đông A, Bình Trị Đông B, Tân Tạo, Tân Tạo A. Cụ thể ứng cử viên: Huỳnh Thanh Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND quận Bình Tân; Phan Kiều Thanh Hương, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam TP; Nguyễn Thành Lợi, Phó Tổng Biên tập Báo Sài Gòn Giải phóng; Lê Văn Thịnh, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HĐND quận Bình Tân; Nguyễn Thị Việt Tú, Phó Trưởng phòng Đào tạo đại học, Trường Đại học Quốc tế , Đại học Quốc gia TPHCM.

Đơn vị số 16 gồm các phường của quận Bình Tân: Bình Trị Đông, Bình Hưng Hòa, Bình Hưng Hòa A, Bình Hưng Hòa B. Cụ thể ứng cử viên: Nguyễn Văn Đạt, Phó Trưởng Ban Văn hóa - Xã hội, HĐND TP; Nguyễn Đức Lệnh, Phó Bí thư Đảng ủy Khối Ngân hàng TP; Nguyễn Thị Bạch Mai, Thành ủy viên, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Dân vận Thành ủy; Huỳnh Đặng Hà Tuyên, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ quận Bình Tân; Nguyễn Văn Vũ, Phó Giám đốc Sở Tư pháp , Phó Chủ tịch Hội Luật gia TP.

Đơn vị số 17 gồm các phường của quận Bình Thạnh: 1, 2, 3, 5, 6, 7, 11, 12, 13, 14. Cụ thể ứng cử viên: Nguyễn Đức Hiển, Phó Tổng Biên tập Báo Pháp luật; Nguyễn Thị Thanh, chuyên viên Phòng Công tác Hội đồng, Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND TP; Phan Thị Thắng, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND TP; Vũ Ngọc Tuất, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HĐND quận Bình Thạnh; Nguyễn Văn Thưởng (Thượng tọa Thích Minh Thành), Ủy viên Thường trực Hội đồng trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Phó Ban Giáo dục Phật giáo Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam.

Đơn vị số 18 gồm các phường của quận Bình Thạnh: 15, 17, 19, 21, 22, 24, 25, 26, 27, 28. Cụ thể ứng cử viên: Ngô Minh Hải, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đoàn, Ủy viên Đoàn Chủ tịch Ủy ban Trung ương Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam, Phó Bí thư Thành Đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam TP; Dương Hồng Nhân, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng thành viên Tổng Công ty Cấp nước Sài Gòn - Trách nhiệm hữu hạn một thành viên; Nguyễn Tấn Phát, Thành ủy viên, Giám đốc Học viện Cán bộ TP; Đỗ Thị Minh Quân, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Phó Chủ tịch HĐND quận Bình Thạnh; Võ Thị Phương Uyên, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam quận Bình Thạnh.

Đơn vị số 21 gồm các phường của quận Phú Nhuận: 1, 2, 3, 4, 5, 7, 8, 9, 10, 11, 13, 15, 17. Cụ thể ứng cử viên: Tăng Hữu Phong, Trưởng Ban Văn hóa - Xã hội,  HĐND TP; Nguyễn Hồ Đăng Quang, Phó Ban Pháp chế HĐND quận Phú Nhuận; Phạm Hồng Sơn, Bí thư Quận ủy Phú Nhuận; Mục sư Trần Thanh Truyện, Ủy viên Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, Ủy viên Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam TP Thủ Đức, Ủy viên Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam quận Phú Nhuận, Hội trưởng Giáo hội Cơ đốc Phục lâm Việt Nam; Nguyễn Thị Như Ý, Quận ủy viên, Chánh Văn phòng UBND và HĐND Quận Phú Nhuận.

Đơn vị số 22 gồm các phường của quận Tân Bình: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15. Cụ thể ứng cử viên: Lê Hoàng Hà, Bí thư Quận ủy Tân Bình; Nguyễn Đức Hiếu, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND Phường 14 quận Tân Bình; Hòa thượng Danh Lung, Ủy viên thư ký Hội đồng trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Ủy viên thường trực Ban trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam TPHCM; Trương Lê Mỹ Ngọc, Phó Trưởng Ban Kinh tế - Ngân sách, HĐND TP; Tiểu Yến Trinh, Tổng Giám đốc Công ty Cổ phần kết nối nhân tài (Talentnet).

Đơn vị số 23 gồm các phường của quận Tân Phú: Tân Sơn Nhì, Tây Thạnh, Sơn Kỳ, Tân Quý, Tân Thành. Cụ thể ứng cử viên: Nguyễn Trung Anh, Phó Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư TP; Nguyễn Văn Dũng, Thành ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND TP; Phạm Thị Thu Hà, Phó Chánh án Tòa án nhân dân TP; Hà Hải, Phó Chủ nhiệm Đoàn Luật sư TP; Phạm Thị Thanh Hương, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường Tân Sơn Nhì, quận Tân Phú.

Đơn vị số 24 gồm các phường của quận Tân Phú: Phú Thọ Hòa, Phú Thạnh, Hòa Thạnh, Phú Trung, Hiệp Tân, Tân Thới Hòa. Cụ thể ứng cử viên: Lê Thị Kim Hồng, Bí thư Quận ủy Tân Phú; Trương Trung Kiên, Phó Giám đốc Sở Quy hoạch và Kiến trúc TP; Trần Thị Hồng Nguyệt, Trưởng phòng Dân vận của hệ thống chính trị, Ban Dân vận Thành ủy; Đại tá Phạm Văn Rậm, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Quân sự TP, Phó Tư lệnh Bộ Tư lệnh TP; Khương Văn Thuấn, Chủ tịch Hội Doanh nhân Cựu Chiến binh TP, Chủ tịch Hội đồng quản trị, Giám đốc Công ty Trách nhiệm hữu hạn một thành viên Công nghệ sinh học.

Đơn vị số 25 gồm thị trấn Tân Túc và các xã của huyện Bình Chánh: An Phú Tây, Bình Chánh, Bình Hưng, Đa Phước, Hưng Long, Phong Phú, Qui Đức, Tân Kiên, Tân Quý Tây. Cụ thể ứng cử viên: Tô Thị Bích Châu, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam TP; Nguyễn Thị Kim Dung, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Bình Chánh; Chuẩn Đô đốc Phạm Xuân Điệp, Phó Chủ tịch Hội Cựu chiến binh TP; Hà Tấn Lộc, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Đa Phước, huyện Bình Chánh; Lê Thị Kim Thúy, Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động TP.

Đơn vị số 26 gồm các xã của huyện Bình Chánh: Bình Lợi, Lê Minh Xuân, Phạm Văn Hai, Tân Nhựt, Vĩnh Lộc A, Vĩnh Lộc B. Cụ thể ứng cử viên: Trần Ngọc Dung, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Vĩnh Lộc A, huyện Bình Chánh; Trần Văn Nam , Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Bình Chánh; Nguyễn Thị Thanh Thúy, Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao TP; Nguyễn Mạnh Trí, Giảng viên, bác sĩ, Trưởng Bộ môn Y học cổ truyền, Trường Đại học Y khoa Phạm Ngọc Thạch; Huỳnh Thị Kim Xuyến, Chủ tịch Hội Nông dân TP.

Đơn vị số 27 gồm thị trấn Củ Chi và các xã của huyện Củ Chi: Phước Hiệp, Phước Thạnh, Phước Vĩnh An, Tân An Hội, Tân Phú Trung, Tân Thông Hội, Thái Mỹ, Trung Lập Hạ, Trung Lập Thượng. Cụ thể ứng cử viên: Phạm Thị Thanh Hiền, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện Củ Chi; Nguyễn Văn Hiếu, Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo; Nguyễn Ngọc Lam, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân thị trấn Củ Chi; Nguyễn Thị Lệ, Phó Bí thư Thành ủy , Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch HĐND TP; Nguyễn Hồng Văn, Đảng ủy viên, Phó Tổng Giám đốc Công ty Đầu tư Tài chính Nhà nước TP.

Đơn vị số 28 gồm các xã của huyện Củ Chi: An Nhơn Tây, An Phú, Bình Mỹ, Hòa Phú, Nhuận Đức, Phạm Văn Cội, Phú Hòa Đông, Phú Mỹ Hưng, Tân Thạnh Đông, Tân Thạnh Tây, Trung An. Cụ thể ứng cử viên: Phạm Quỳnh Anh, Trưởng Ban Pháp chế, HĐND TP; Nguyễn Thị Thanh Diệu, Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp nữ huyện Củ Chi; Đỗ Việt Hà, Phó Trưởng Ban Quản lý Khu Nông nghiệp Công nghệ cao; Lâm Nguyễn Hải Long, Chủ tịch Hội Tin học thành Giám đốc Công ty Trách nhiệm hữu hạn một thành viên Phát triển Công viên phần mềm Quang Trung; Thiếu tướng Đinh Thanh Nhàn, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an TP.

Đơn vị số 29 gồm thị trấn Cần Thạnh và các xã của huyện Cần Giờ: An Thới Đông, Bình Khánh, Tam Thôn Hiệp, Lý Nhơn, Long Hòa, Thạnh An. Cụ thể ứng cử viên: Nguyễn Thị Kim Anh, Phó Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ huyện Cần Giờ; Đoàn Thị Ngọc Cẩm, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Cần Giờ; Huỳnh Khắc Diệp, Thành ủy viên, Chánh Văn phòng Thành ủy; Đại tá Nguyễn Văn Tiến, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Bộ đội Biên phòng TP, Phó Chỉnh ủy Bộ đội Biên phòng TP; Nguyễn Văn Tốt, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Lý Nhơn, huyện Cần Giờ.

Đơn vị số 30 gồm thị trấn Hóc Môn và các xã của huyện Hóc Môn: Tân Xuân, Trung Chánh, Xuân Thới Đông, Bà Điểm, Xuân Thới Thượng. Cụ thể ứng cử viên: Đặng Trần Trúc Giao, Huyện ủy viên, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Hóc Môn; Lê Minh Hải, Phó Trưởng Ban Quản lý An toàn thực phẩm TP; Nguyễn Thị Nga, Trưởng Ban Tuyên giáo, Liên đoàn Lao động TP; Nguyễn Minh Nhựt, Phó Trưởng Ban Đô thị, HĐND TP; Trần Văn Sóng, Phó Giám đốc Bệnh viện 115 .

Đơn vị số 31 gồm các xã của huyện Hóc Môn: Xuân Thới Sơn, Tân Thới Nhì, Tân Hiệp, Thới Tam Thôn, Đông Thạnh, Nhị Bình. Cụ thể ứng cử viên: Trần Văn Khuyên, Bí thư Huyện ủy Hóc Môn; Huỳnh Hồng Thanh, Phó Trưởng Ban Quản lý Đường sắt đô thị TP; Đỗ Thanh Tú, Phó Trưởng Phòng Công tác Hội HĐND, Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND TP.

Đơn vị số 32 gồm thị trấn Nhà Bè và các xã của huyện Nhà Bè: Phú Xuân, Long Thới, Hiệp Phước, Nhơn Đức, Phước Kiển, Phước Lộc. Cụ thể ứng cử viên: Đặng Thị Minh Hiếu, Phó Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ TP; Triệu Đỗ Hồng Phước, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Nhà Bè; Trần Ngọc Sơn, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội TP; Nguyễn Thị Hương Thảo (Ni sư Thích Nữ Như Thảo), Ủy viên Thường trực Hội đồng trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Ủy viên Ban Thường trực Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam TP; Trần Hải Yến, Phó Trưởng Ban Văn hóa - Xã hội, HĐND TP.

 

 

Nguồn: Website Thành ủy TP.HCM
Lượt xem: 60
Bản in Quay lại
Tin mới hơn
Tin đã đưa
Bình luận
Ý kiến bạn đọc (0)
imageUser
Thông tin cá nhân
Bạn vui lòng để lại thông tin để gửi bình luận
Đóng
Lưu thông tin